สัมภาษณ์ ศุ บุญเลี้ยง  (เข้าชม 2517 ครั้ง)

« เผยแพร่: ตุลาคม 30, 2013, 02:21:25 AM »

ปิดรับคำถามแล้ว

« ตอบกลับ #1 เผยแพร่: ตุลาคม 30, 2013, 04:53:35 PM »
อยากถามว่าอาทิตย์หนึ่ง พี่ศุทำงานกี่วันครับ
เห็นขัยนทำนู้นนี่นั่น...ไม่ทราบว่ามีเวลาพักผ่อนให้กับตัวเองหรือป่าวครับ

« ตอบกลับ #2 เผยแพร่: ตุลาคม 30, 2013, 08:53:31 PM »
1.ก๊คงจะทราบกันดีว่าคุณ จุ้ย เริ่มต้นจากกลุ่มตัวโน๊ตอารมณ์ดีคือวง เฉลียง เลยอยากจะทราบว่าจะมีไหมครับที่จะนำเอาอัลบั้มเก่าๆจากวงเฉลียงมาทำซาวด์ดนตรีแต่คงต้นฉบับเดิมไว้ อีกสักครั้ง แล้วก็อัลบั้มเดี่ยวของคุณ จุ้ย ด้วย
2.อยากทราบความคิดเห็นเกี่ยวกับการอนุรักษ์เพลงเก่าๆ ในทัศนะคติของคุณ จุ้ย
3.อยากรู้ความคิดเห็นของคุณ  จุ้ย  เกี่ยวกับแนวเพลงและศิลปินในยุคปัจจุบัน ต่างกับยุคอดีตที่ผ่านมาอย่างไร แล้วการเดินทางของดนตรีในเมืองไทยของเราจากสมัยก่อนถึงปัจจุบันได้พัฒนาถึงไหน ในทัศนะคติของคุณ..จุ้ย
4.ในอนาคตจากความคิดเห็นของคุณ..จุ้ย..อยากจะให้แนวทางการดนตรีและศิลปินเป็นอย่างไรในความคิดของคุณ..จุ้ย 
5.ขอบคุณ..คุณจุ้ย..ศุ  บุญเลี้ยง..มากๆนะครับสำหรับคำถาม4 ข้อ และพวกเรากลุ่มสมาชิก ondio สถานีเพลงเพราะตลอด24 ช.ม จะช่วยกันอนุรักษ์บทเพลงเก่าๆทั้งในอดีตถึงปัจจุบัน..ตลอดไปครับ

« ตอบกลับ #3 เผยแพร่: ตุลาคม 31, 2013, 12:13:42 PM »
ร้านนม อิ่มอุุ่น ที่เชียงใหม่ยังมีอยู่ไหมคะ :)